ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
รางวัล |
สังกัด |
ผู้เข้าประกวด |
1 |
ด้านวิชาการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.น่าน เขต 2 |
โรงเรียนบ้านไร่ |
2 |
ด้านวิชาการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
โรงเรียนแม่พริกวิทยา |
3 |
ด้านวิชาการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางจันทกานต์ สิทธิราช |
4 |
ด้านวิชาการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางพิมพา ตามี่ |
5 |
ด้านวิชาการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
สพป.นครสวรรค์ เขต 1 |
นางเยาวลักษณ์ ผาสุข |
6 |
ด้านวิชาการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางเมตตา ถวิลไทย |
7 |
ด้านวิชาการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
สพป.ลำพูน เขต 2 |
นางชลลดา สะอาดวงค์ |
8 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดแตน สพป.พิษณุโลก เขต 1 |
นายโสภณ เขียวแต้ม |
9 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดหนองตางู สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นายวิเชียร จรุงธนะกิจ |
10 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านสุวรรณประชาพัฒนา สพป.นครสวรรค์ เขต 1 |
นางปราณี เจริญสุวรรณ |
11 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลท่าตะโก สพป.นครสวรรค์ เขต 3 |
นายชูชาติ โพธิ์เพ็ชร |
12 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนแม่เทย สพป.ลำพูน เขต 2 |
นายธราธร ตันวิพงษ์ตระกูล |
13 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดท่าหมื่นราม สพป.พิษณุโลก เขต 2 |
นายวิษณุ สร้อยมี |
14 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนเมืองแพร่ สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
ว่าที่ร้อยตรีพิพัฒน์ เสนาธรรม |
15 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนแม่พริกวิทยา สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นายณรงค์ศักดิ์ อบหอม |
16 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนพยุหะพิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายพงษ์เทพ เจริญไทย |
17 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาววันรักษ์ ขันหอม |
18 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายบุญเสริญ สุริยา |
19 |
ด้านวิชาการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นางกาบแก้ว สวยสม |
20 |
ด้านวิชาการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนแม่พริกวิทยา สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นายไชยวสันต์ ใหม่ทรายเปียง |
21 |
ด้านวิชาการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนฟากกว๊านวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางโสภา วงศ์ไชย |
22 |
ด้านวิชาการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางศุภรินทร์ พรมรินทร์ |
23 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านช้างตะลูด สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 |
นางปัทมา ดวงศรี |
24 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางปาริฉัตร ฤทธิ์นรา |
25 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านผาเดื่อ สพป.เชียงราย เขต 3 |
นางสาวเมธิญา ยะขาว |
26 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านมอเจริญ สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางสาววิริยา แสงมณี |
27 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านม่วงสามปี สพป.ลำพูน เขต 2 |
นางสาวนิดานุช ปันโปธา |
28 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางสาวธนิกานต์ ทาอ้าย |
29 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางนันทนา คำเขียว |
30 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นายกริชณรงค์ ศิริโยธา |
31 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านสุวรรณประชาพัฒนา สพป.นครสวรรค์ เขต 1 |
นางฤทัย คำอุดม |
32 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางลาวัลย์ สุขเกษม |
33 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นางจิราภร คำอินทร์ |
34 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางสาวชลธิชา นรสิงห์ |
35 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดวังเรือน สพป.พิจิตร เขต 2 |
นางสาวกัลยาณี ด่านนคินทร์รัตน์ |
36 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางสาวรัตนาวดี ประดิษฐผล |
37 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลปางมะผ้า สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 |
นายบรรเจิด ถาบุญเรือง |
38 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดหนองน้ำเต้า สพป.พิจิตร เขต 2 |
นายเสถียร เรือนแก้ว |
39 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางสาวสิริมดี เจติย์ภัทรนาท |
40 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางสาวทองเพียร เตยหอม |
41 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านป่าบง(หล้าราษฎร์วิทยา) สพป.เชียงราย เขต 3 |
นางวสิยา คำมูลเอ้ย |
42 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านซับอีลุม สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 |
นางสุภาพร พยัคประโคน |
43 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางกาญจณีย์ ธีระเดช |
44 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลหล่มเก่า สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 |
นางสาวสมรักษ์ วงศ์ศรีรักษ์ |
45 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านห้วยหมีศรีสวัสดิ์ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 |
นายเสกสรร ศรีแสวง |
46 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลศรีนคร(ไทยธัญญานุกูล) สพป.สุโขทัย เขต 2 |
นางวรรณรัตน์ จอนคำ |
47 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแม่วะหลวง สพป.ตาก เขต 2 |
นายอดุลย์ เทศสาย |
48 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวน้ำผึ้ง มั่งคั่ง |
49 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านวังชะโอน สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางอุษา ขำหลง |
50 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางรัชฎาภรณ์ ปัญญานวล |
51 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสาวโชติรส ชุติพานิชเทศก์ |
52 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายคงกฤช อะทะวงศ์ |
53 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
นางสาวณิชนันท์ คำนวนสินธุ์ |
54 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านปากคลองลาน สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางสาวตะวัน เขตคง |
55 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนชุมชนบ้านป่าคาแม่เงินสามัคคี สพป.เชียงราย เขต 3 |
นายเสกสรรค์ สิธิวัน |
56 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายศุธธันย์ ไชยสองวรัชญ์ |
57 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางเสาวนีย์ พงษ์ปิณฑะดิษ |
58 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายกฤษฎา รักษาศิลป์ |
59 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านสันทราย สพป.เชียงราย เขต 3 |
นายสุทัศน์ ขันแก้ว |
60 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางบงกช บุญเลิศ |
61 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายปณวรรต เล้าคำ |
62 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางอ้อมใจ จันทร์กิเสน |
63 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนห้วยคตพิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสาวอรอนงค์ ชุ่มเมืองเย็น |
64 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 |
นายภาณุวัฒน์ วรพิทย์เบญจา |
65 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางศุภกัญญา รอดเดช |
66 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนคลองขลุงราษฎร์รังสรรค์ สพม.เขต 41 (กำแพงเพชร พิจิตร) |
นายฉัตรชัย สุขุม |
67 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายธนวัฒน์ ทองวิชิต |
68 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายไชยโพธิ์ ร่มโพธิ์ |
69 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายโพธิรัตน์ อินต๊ะยศ |
70 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางสาวอภิณห์พร มานิ่ม |
71 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายเจนณรงค์ วงศ์แสนศรี |
72 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายวรวัฒน์ ธรรมวงศ์ |
73 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนแม่พริกวิทยา สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นายปรภูมิ อินจับ |
74 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายพันธกร ตันติเพชราวรรณ์ |
75 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายณัฐพล นันโท |
76 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสุนุตชา อุบลจร |
77 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวศรัญญา วงษ์พฤกษา |
78 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวณัฏฐณิชา สมจักร |
79 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายรังสรรค์ ปินใจ |
80 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านท่าวังผา"ประชารัฐวิทยาคาร สพป.น่าน เขต 2 |
นายก้าวพารักษ ชาวส้าน |
81 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางสาวกชณิกา มาสิม |
82 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
โรงเรียนวัดหนองออน |
83 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.ตาก เขต 2 |
โรงเรียนบ้านแม่ตาวใต้ |
84 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
โรงเรียนบ้านหัวรัง |
85 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.เชียงราย เขต 1 |
โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย |
86 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
สพป.เชียงราย เขต 3 |
โรงเรียนบ้านสันทราย |
87 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม |
88 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย |
89 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
โรงเรียนตากพิทยาคม |
90 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.ตาก เขต 2 |
นายอโณทัย ไทยวรรณศรี |
91 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายประจักษ์ สีหราช |
92 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.สุโขทัย เขต 2 |
นางสาวปราณี เพ็งจันทา |
93 |
ด้านบริหารจัดการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.นครสวรรค์ เขต 1 |
นางสุทิศา เลาธนไพบูลย์ |
94 |
ด้านบริหารจัดการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.น่าน เขต 1 |
นายวัชรพงค์ โนทะนะ |
95 |
ด้านบริหารจัดการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นางสาวธนพร ศรีษะเกตุ |
96 |
ด้านบริหารจัดการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสัมพรรณ ถวิลไทย |
97 |
ด้านบริหารจัดการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางสาวรุ่งรัตน์ มองทะเล |
98 |
ด้านบริหารจัดการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
สพม.เขต 40 (เพชรบูรณ์) |
นายชาญณรงค์ อินอิว |
99 |
ด้านบริหารจัดการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางชลาลักษณ์ เสาร์สุวรรณ์ |
100 |
ด้านบริหารจัดการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นางสาวปาลจุรี ชุติพรภักดี |
101 |
ด้านบริหารจัดการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
สพป.ลำพูน เขต 2 |
นางกรรณิการ์ โพธา |
102 |
ด้านบริหารจัดการ |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางขวัญเรือน เสนานันท์ |
103 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนชุมชนไตรคามราษฎร์บำรุง สพป.น่าน เขต 2 |
นายวิเชียร นันต๊ะ |
104 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดเขาผาแรต สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นางพันธ์ุระวี วินัยพานิช |
105 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนนิคมสร้างตนเองลำน้ำน่านสงเคราะห์ ๕ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 2 |
นายดำเนิน ฝั้นถา |
106 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านวังน้ำขาว สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นางยุพา กลิ่นชัย |
107 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านท่าข้ามสามัคคี สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นายบุญชม ติ๊บบุ่ง |
108 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดพญาปันแดน สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 |
นางณัฏฐา อุ่นแก้ว |
109 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 |
นายสุวิทย์ บุษรากุล |
110 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านท่าวังผา"ประชารัฐวิทยาคาร สพป.น่าน เขต 2 |
นางวิไลวรรณ นันต๊ะ |
111 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นายขจรยศ บุรุษศรี |
112 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านห้วยยาง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 2 |
นางดาวดึงส์ มาลาทอง |
113 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแม่ตาวใต้ สพป.ตาก เขต 2 |
นางสาวกชกร ยอดเมือง |
114 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดวังไคร้ สพป.พิจิตร เขต 2 |
นายสิทธิศักดิ์ เทศประสิทธิ์ |
115 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านทุ่งนาวิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายประเสริฐ สุวรรณชัยเลิศ |
116 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวชิรป่าซาง สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางรติมา ปฤษฏางคเดชา |
117 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนราษฎร์ปรีชาวิทยาคม สพม.เขต 41 (กำแพงเพชร พิจิตร) |
นายบรรจบ ภูโสดา |
118 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายอนุกูล กรัณย์เมธากุล |
119 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนหนองโสนพิทยาคม สพม.เขต 41 (กำแพงเพชร พิจิตร) |
นายชุมพล สุวิเชียร |
120 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนสองพิทยาคม สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นายสวัสดิ์ ใจตุรงค์ |
121 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนจอมทอง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายชัยวัฒน์ ใจภักดี |
122 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) สพป.ลำปาง เขต 1 |
นางแคทรียา หลักมั่น |
123 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนทุ่งช้าง สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นายคมสัน ชัยรักษา |
124 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อุตรดิตถ์ สพม.เขต 39 (พิษณุโลก อุตรดิตถ์) |
นางสาวอัฉราภรณ์ เสวันนา |
125 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนท่าวังผาพิทยาคม สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นายวศิน จิณะกับ |
126 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายวุฒิพงษ์ นามวงษ์ |
127 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสุวิมล สีคง |
128 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายสุรัตน์ เสาร่อน |
129 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
นายจิระพงษ์ สุริยา |
130 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางนภศร มิตรกิจการค้า |
131 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านเขาแม่กระทู้ สพป.นครสวรรค์ เขต 2 |
นางพินันทา นุชกิจ |
132 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางจิราภรณ์ ไชยวัง |
133 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านห้วยหินฝน สพป.ตาก เขต 2 |
นางผกาจิตร โคตรทา |
134 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านท่าวังผา"ประชารัฐวิทยาคาร" สพป.น่าน เขต 2 |
นางสาวจริยาภรณ์ รัตนประภา |
135 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางสาวอัญชลี อินทกาโมทย์ |
136 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นางสาวเสาวภา ชูศรี |
137 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านจำบอน สพป.พะเยา เขต 2 |
นางอรทัย มังคลาด |
138 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นางสาวเจษฎารัตน์ จวรรณตูม |
139 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางนันท์นภัส วราหะ |
140 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลบึงนาราง (ห้วยแก้ว) สพป.พิจิตร เขต 2 |
นายณัฐพล มีทาทอง |
141 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นางสุภัทรา ทวีสิทธิโชคชัย |
142 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านใหม่หนองยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางสาวจุรีพร ทาพวง |
143 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านลำมะโกรก สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นางสาวจิรวัฒน์ ครองแก้ว |
144 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแฮะ สพป.พะเยา เขต 2 |
นางสาวนิภาลัย แรกข้าว |
145 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นางพณิตา เงินทอง |
146 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางสาวศิริลักษณ์ จีจู |
147 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแม่ตาวใต้ สพป.ตาก เขต 2 |
นางสาวจอมขวัญ ใจยอด |
148 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านใหม่หนองยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางอุ่นเรือน เมืองสองชั้น |
149 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแม่ตาวใต้ สพป.ตาก เขต 2 |
นางธนพร กองคำ |
150 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนสักงามประชาสรรค์ฯ สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางนพรัตน์ มาเขียว |
151 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวปุณยนุช ก๊กศรี |
152 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
นางสาวกฤษณ์ชรินทร์ คงกล่อม |
153 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวรัตนา ไชยเลิศ |
154 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนประชารัฐธรรมคุณ สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางอรพิน ควรสุวรรณ |
155 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวเกศกนก ใจวัง |
156 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวสุจินต์ ตาละกาญจนวัฒน์ |
157 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางยุพิน ผันผาย |
158 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านห้วยยาง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 2 |
นายคณิต ทิพย์โอสถ |
159 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านมอเจริญ สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางสาวกฤษณา สุวรรณเจริญ |
160 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางวิไลลักษณ์ ประเทศรัตน์ |
161 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนพิชัย สพม.เขต 39 (พิษณุโลก อุตรดิตถ์) |
นางสาวสุรัตน์ ปานศักดิ์ |
162 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนเวียงผาวิทยา สพป.เชียงราย เขต 2 |
นางสาววิสุทธิ์โฉม อบเชย |
163 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นายบรรเจิด สระปัญญา |
164 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดราษฎร์สโมสร สพป.พิษณุโลก เขต 2 |
นายอุบล พงษ์พัฒน์ |
165 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม สพม.เขต 41 (กำแพงเพชร พิจิตร) |
นายทรงยศ สกุลยา |
166 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวนพวรรณ ใสวรรณ์ |
167 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ สพม.เขต 40 (เพชรบูรณ์) |
นางสุระพี อาคมคง |
168 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางกรณ์กาญจน์ นนพัชรพงศ์ |
169 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางอรวรรณ วัดดิ้งแฮม |
170 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางธัญกร กิตติจริยา |
171 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางสาวจิตรัตน์ดา ผดุงวิรุฬห์พร |
172 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางศิริลักษณ์ ค้ากำยาน |
173 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสาวนิรมล รอดไพ |
174 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายอภิวัฒน์ อะภิวงษา |
175 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
ว่าที่ร้อยตรีสุเทพ วิสิทธิเขต |
176 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางสาวจันทร์พร ปินตาเปี้ย |
177 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางปวิตรา เทพโพธา |
178 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนพัชรพิทยาคม สพม.เขต 40 (เพชรบูรณ์) |
นายดุรงค์ฤทธิ์ หุ่นทอง |
179 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
ว่าที่ร้อยตรีหญิงถนอมศรี ไชยชนะ |
180 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
นางสาวสุธิดา คำภีระ |
181 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสุพัตรา ถมยา |
182 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางมัลลิกา ถิราวัตร |
183 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนเมืองศรีเทพ สพม.เขต 40 (เพชรบูรณ์) |
นางมารศรี ตะกรุดแจ่ม |
184 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสบปราบพิทยาคม สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางสาวกัณห์ญาวีพ์ ศิริน่าน |
185 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางพิกุล ธรรมลังกา |
186 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านเนินมะปราง สพป.พิษณุโลก เขต 2 |
นางสาวทาริกา โรมินทร์ |
187 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
โรงเรียนอนุบาลลานสัก |
188 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
โรงเรียนสาธุกิจประชาสรรค์ รัชมังคลาภิเษก |
189 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
โรงเรียนหนองเต่าวิทยา |
190 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
โรงเรียนจุนวิทยาคม |
191 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ |
192 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ |
193 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.ตาก เขต 2 |
นายสุทัศน์ ศรีดาเดช |
194 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางสาวปาริชาติ เภสัชชา |
195 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางสาวสายสวลี วิทยาภัค |
196 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
สพป.เชียงราย เขต 4 |
นายพงศ์พันธุ์ ไชยบุญเรือง |
197 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
สพป.ลำพูน เขต 2 |
นางประภากร มายาง |
198 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางสาววศินี วนรัตน์ |
199 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนคีรีวงศ์วัฒนา สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นายสุพจน์ ชูประเสริฐ |
200 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดหนองน้ำเต้า สพป.พิจิตร เขต 2 |
นายวิรัตน์ เกตุเรือง |
201 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านกกจั่น สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 |
นายบรรดิษฐ์ ม่วงอ่อง |
202 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านนาอ้อม สพป.พะเยา เขต 2 |
นางทองพรรณ ปัญญาอุดมกุล |
203 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนชูวิชาราษฎร์ สพป.ตาก เขต 1 |
นางสาวอรชร ปราจันทร์ |
204 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 |
นายอำนาท เหลือน้อย |
205 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเวียงแก่น สพป.เชียงราย เขต 4 |
นายกมลศักดิ์ ภูชมศรี |
206 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นายเกียรติศักดิ์ สุทธหลวง |
207 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
นายสนั่น วงษ์ดี |
208 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนน้ำริดวิทยา สพม.เขต 39 (พิษณุโลก อุตรดิตถ์) |
นายวิเชียร ปั้นม่วง |
209 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนปงรัชดาภิเษก สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายวิจิตร วงศ์ชัย |
210 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายสาโรจน์ กลั่นด้วง |
211 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นายเลิศชาย รัตนะ |
212 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายฐิตติณัฐ ศักดิ์ธนานนท์ |
213 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนหนองบัว สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายภูมิภัทร ลอยเจริญ |
214 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอุตรดิตถ์ สพม.เขต 39 (พิษณุโลก อุตรดิตถ์) |
นายกิตติศักดิ์ สินธุวงศานนท์ |
215 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นางปานเนตร วงศ์ฟู |
216 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านวังหันน้ำดึง สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นางรัศมี อ่วมน้อย |
217 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านดอน (ศรีเสริมกสิกร) สพป.น่าน เขต 1 |
นางชัญธิกัลป์ภรณ์ นันทะน้อย |
218 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลแม่เปิน(บ้านตลุกตาสาม) สพป.นครสวรรค์ เขต 2 |
นางสาวสุรินทร เนตรทิพย์ |
219 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านยาป่าแหน สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 |
นายประสิทธิ เข็มสุวรรณ |
220 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นายณัฐปกรณ์ ศรีพระจันทร์ |
221 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางนิลุบล กลั่นเขตรกิจ |
222 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านป่างิ้ว สพป.เชียงใหม่ เขต 1 |
นายสุชาติ ไชยวัณ |
223 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเวียงแก่น สพป.เชียงราย เขต 4 |
นายทวีพงษ์ ยศพิมสาร |
224 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 |
นางสมหมาย กิจเกียรติ |
225 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลลาดยาว สพป.นครสวรรค์ เขต 2 |
นางสาวศิริรักษ์ สายเพ็ชร์ |
226 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 |
นางสาวอัจฉรา พวงสมบัติ |
227 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ สพป.เชียงราย เขต 1 |
นางอัมพร นันทชัย |
228 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายพิพิธพัฒน์ ณ น่าน |
229 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคม สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางศิริญญา เขื่อนแก้ว |
230 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 |
นางสาวิตรี วรพิทย์เบญจา |
231 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายนิรันดร์ บุญศรี |
232 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางชญานิน อดุลย์ฐานานุศักดิ์ |
233 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางนันทนัช นันทพงษ์ |
234 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสุพัตรา นาแพร่ |
235 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยา สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นายกิตติพงษ์ ธงชัย |
236 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวชิรป่าซาง สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นายพิเชษฐ์ ใจปวน |
237 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.เขต 38 (สุโขทัย ตาก) |
นายเอกชัย พันธุลี |
238 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนภูซางวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางชลิดา สุหล้า |
239 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางพิมพา สารเร็ว |
240 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด สพป.เชียงใหม่ เขต 2 |
นางสาวฬียาพร ธารเหลืองทอง |
241 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนอุตรดิตถ์ สพม.เขต 39 (พิษณุโลก อุตรดิตถ์) |
นายวิราช น้อยศิริ |
242 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนสาธุกิจประชาสรรค์ รัชมังคลาภิเษก สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นางสาวเนตรดาว ใจจันทร์ |
243 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนหนองบัว สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสาวจุฑารัตน์ บุญเงิน |
244 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนบึงสามพันวิทยาคม สพม.เขต 40 (เพชรบูรณ์) |
นางอาภาพร บุญเติม |
245 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนภูซางวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางกัญญารัตน์ หัวนา |
246 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นางสุกัญญา เหมืองสอง |
247 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนสตรีศรีน่าน สพม.เขต 37 (แพร่ น่าน) |
นางสาวสุรางคณา ศรีสวัสดิ์ |
248 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางสาวรัชนก สุวรรณจักร์ |
249 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายธีรุตม์ บุญมา |
250 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายประชา วงค์ศรีดา |
251 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายเกียรติศักดิ์ ชัยยาณะ |
252 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นายธรัช พุทธรักษ์ |
253 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนเชียงม่วนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวนรินทร์ทิพย์ ชำนาญยา |
254 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน) |
นายอนุสิทธิ์ ปิตุรัตน์ |
255 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนพิชัย สพม.เขต 39 (พิษณุโลก อุตรดิตถ์) |
นางสาวรัชดา ทองอ้วน |
256 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสาวชไมพร สุธรรม |
257 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายวศิน มังคลาด |
258 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนกิ่วลมวิทยา สพม.เขต 35 (ลำปาง ลำพูน) |
นางชรินรัตน์ สุวิเศษธำรง |
259 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
เหรียญเงิน |
โรงเรียนหนองบัว สพม.เขต 42 (นครสวรรค์ อุทัยธานี) |
นางสาวสุนันทา แข็งแรง |
260 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนแม่ต๋ำตาดควันวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นางสารีณี เพชรใจศักดิ์ |
261 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านไพรสวรรค์ สพป.กำแพงเพชร เขต 2 |
นายสุทัน เนยมา |
262 |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม |
ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เขต 36 (เชียงราย พะเยา) |
นายคณกร เฉียบแหลม |