สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
จังหวัดกำแพงเพชร
วันที่ 17-18 มกราคม พ.ศ. 2561 ณ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ - นางสาวอารีรัตน์ ชูรวง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 23 จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
2 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางอนงค์ เนตรทิพย์ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
3 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
4 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
5 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
6 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางอนงค์ เนตรทิพย์ โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
7 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายอรรถพล บัวชุม โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
8 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 จังหวัดแม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางชุติพร เหล็กคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
10 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
11 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวอารีรัตน์ ชูรวง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 23 จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางดาณี ไชยทิพย์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 24 จังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางชุติพร เหล็กคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวบัวเรียม พรมจีน โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
15 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิจิตรปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
16 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางบุณยรักษ์ ภู่พัฒน์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
17 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายวิษณุ โพธิ์ใจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 23 จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
18 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายประพันธ์ โพธิ์หย่า โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 22 จังหวัดแม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
19 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
20 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
21 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายสมชาย จันทนา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 จังหวัดแม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
22 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
23 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 31 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
24 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางพวงทอง ศรีวิลัย โรงเรียนศรีสังวาลย์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ